Kết nối với cựu người học là một quá trình liên tục được thể hiện trong chiến lược phát triển của Trường Cao đẳng Thương mại. Ngày 13/7, Nhà trường đã tổ chức buổi đón tiếp các cựu HSSV niên khóa 2002 - 2004 về thăm trường nhân kỷ niệm 20 năm ngày ra trường.
TIN TỨC NỔI BẬT
Công bố kết quả cuộc thi "Cuốn sách tôi yêu"
Ngày 26/5, Trường Cao đẳng Thương mại phối hợp với Phòng khám đa khoa Hòa Khánh tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho gần 150 cán bộ viên chức và người lao động đang làm việc tại Trường.
Ngày 19/5, ngày hội Văn hóa - Thể thao khối thi đua các trường Cao đẳng năm học 2023 - 2024 đã diễn ra các nội dung thi đấu chung kết đầy hấp dẫn tại Trường Cao đẳng Nghề Đà Nẵng (đơn vị khối trưởng) thu hút đông đảo khán giả đến cổ vũ, đoàn vận động viên Trường Cao đẳng Thương mại tham gia thi đấu xuất sắc ở tất cả nội dung và đạt giải nhất toàn đoàn.
Hưởng ứng ngày sách và văn hoá đọc Việt Nam năm 2024, Trung tâm CNTT, TV, TL tổ chức cuộc thi: Viết tóm lược về “Cuốn sách tôi yêu”
Ngày 03/4, Trường Cao đẳng Thương mại (COC) ký kết hợp tác với Công ty Cổ phần iHOLON và Công ty TNHH TM&DV SHINSEIDAI, đánh dấu cột mốc quan trọng đem lại cơ hội được thực tập, làm việc trong môi trường chuyên nghiệp, nâng cao tay nghề, tích lũy kinh nghiệm làm việc và có thêm thu nhập dành cho sinh viên nhà trường.
Cuộc thi sản xuất video Tiktok “Dấu ấn Thương mại 2024” được tổ chức với mục đích là một sân chơi ý nghĩa, nơi để các bạn học sinh, sinh viên trường Cao đẳng Thương mại, học sinh các trường THPT/TTGDTX/THCS có thể sản xuất video (hài, độc thoại, kịch, đoạn phim ngắn, nhảy hiện đại, múa... ) liên quan đến các chủ đề về thầy cô, bạn bè, trường lớp.
Hoạt động đoàn thể
Ngày 28-6, Đảng bộ Trường Cao đẳng Thương mại tổ chức hội nghị sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Nhiều đổi mới trong công tác phong trào thi đua tại Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Thương mại
Ngày 26/5, Trường Cao đẳng Thương mại phối hợp với Phòng khám đa khoa Hòa Khánh tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho gần 150 cán bộ viên chức và người lao động đang làm việc tại Trường.
Ngày 19/5, ngày hội Văn hóa - Thể thao khối thi đua các trường Cao đẳng năm học 2023 - 2024 đã diễn ra các nội dung thi đấu chung kết đầy hấp dẫn tại Trường Cao đẳng Nghề Đà Nẵng (đơn vị khối trưởng) thu hút đông đảo khán giả đến cổ vũ, đoàn vận động viên Trường Cao đẳng Thương mại tham gia thi đấu xuất sắc ở tất cả nội dung và đạt giải nhất toàn đoàn.
Trong hai ngày 17-18/5, Hội thao Công nhân, Viên chức - Lao động quận Thanh Khê năm 2024 được long trọng tổ chức, đây là hoạt động nhẳm chào mừng 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2024), hướng tới kỷ niệm 95 năm Ngày Thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024) và hưởng ứng Tháng Công nhân 2024.