Thư cảm ơn nhân dịp Lễ kỷ niệm 50 năm thành lập Trường (1973-2023)
TIN TỨC NỔI BẬT
Công bố kết quả cuộc thi "Cuốn sách tôi yêu"
Ngày 26/5, Trường Cao đẳng Thương mại phối hợp với Phòng khám đa khoa Hòa Khánh tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho gần 150 cán bộ viên chức và người lao động đang làm việc tại Trường.
Ngày 19/5, ngày hội Văn hóa - Thể thao khối thi đua các trường Cao đẳng năm học 2023 - 2024 đã diễn ra các nội dung thi đấu chung kết đầy hấp dẫn tại Trường Cao đẳng Nghề Đà Nẵng (đơn vị khối trưởng) thu hút đông đảo khán giả đến cổ vũ, đoàn vận động viên Trường Cao đẳng Thương mại tham gia thi đấu xuất sắc ở tất cả nội dung và đạt giải nhất toàn đoàn.
Hưởng ứng ngày sách và văn hoá đọc Việt Nam năm 2024, Trung tâm CNTT, TV, TL tổ chức cuộc thi: Viết tóm lược về “Cuốn sách tôi yêu”
Ngày 03/4, Trường Cao đẳng Thương mại (COC) ký kết hợp tác với Công ty Cổ phần iHOLON và Công ty TNHH TM&DV SHINSEIDAI, đánh dấu cột mốc quan trọng đem lại cơ hội được thực tập, làm việc trong môi trường chuyên nghiệp, nâng cao tay nghề, tích lũy kinh nghiệm làm việc và có thêm thu nhập dành cho sinh viên nhà trường.
Cuộc thi sản xuất video Tiktok “Dấu ấn Thương mại 2024” được tổ chức với mục đích là một sân chơi ý nghĩa, nơi để các bạn học sinh, sinh viên trường Cao đẳng Thương mại, học sinh các trường THPT/TTGDTX/THCS có thể sản xuất video (hài, độc thoại, kịch, đoạn phim ngắn, nhảy hiện đại, múa... ) liên quan đến các chủ đề về thầy cô, bạn bè, trường lớp.
Hoạt động 50 năm thành lập trường
Ngày 11/11/2023, Trường Cao đẳng Thương mại long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 50 năm thành lập Trường (1973-2023). Tham dự Lễ, Nhà trường vinh dự được đón tiếp đồng chí Bùi Huy Sơn - Vụ trưởng Vụ Kế hoạch - Tài chính, Bộ Công Thương; đồng chí Nguyễn Đăng Hoàng - Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Đà Nẵng; đồng chí Nguyễn Thị Minh Nguyệt - Phó Bí thư thường trực Quận ủy Thanh Khê; đại diện các cơ quan tham mưu trực thuộc Bộ Công Thương, Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội; đại diện Sở Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, Sở Giáo dục và Đào tạo; Quận ủy Thanh Khê, UBND quận Thanh Khê; UBND phường Thanh Khê Tây; các cơ quan, đoàn thể trên địa bàn thành phố Đà Nẵng; đại diện các Trường, các đơn vị, các doanh nghiệp liên kết với Nhà trường, các cơ quan truyền thông tới tham dự và đưa tin về sự kiện.
Đoàn trường trao tặng công trình thanh niên chào mừng kỷ niệm 50 năm thành lập Trường (1973-2023)
Tối 07/11, Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Thương mại tổ chức Liên hoan văn nghệ “Giai điệu tự hào” chào mừng kỷ niệm 50 năm thành lập Trường (1973-2023) và 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023).
Sau gần 01 tháng khởi tranh, tối 31/10, giải bóng đá sinh viên truyền thống Trường Cao đẳng Thương mại lần thứ X năm 2023 chào mừng 50 năm thành lập Trường (1973-2023) chính thức khép lại với hai trận chung kết nam, nữ đầy hấp dẫn và kịch tính. Đội tuyển nam liên quân lớp 15QK9.1+QD14.1+MK14.1 và đội tuyển nữ lớp 16LG3.2 lên ngôi vô địch giải đấu